BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 529/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát; kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục kiểm định hải quan tại Thông báo số 1378/TB-KĐHQ ngày 16/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất phụ gia dạng dầu khô dùng làm chất làm khô và tạo độ bóng bề mặt trong sản xuất sơn xây dựng. Hàng đóng bao đồng nhất 25kg/bao, mới 100% (Mục 02). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thiên Hà Địa chỉ: 169 Nguyễn Du, Phường Đông Kinh, Thành phố Lạng Sơn MST: 4900232032 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10147826781/A11 ngày 27/06/2017 đăng ký tại Chi cục hải quan cửa khẩu Hữu Nghị- Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu yêu cầu phân tích là Hỗn hợp axit béo, dẫn xuất của axit béo và phụ gia. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích là Hỗn hợp axit béo, dẫn xuất của axit béo và phụ gia. thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, nhóm 3824.90 “- Loại khác:”, phân nhóm hai gạch “- - Loại khác:”, mã số 3824.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.