BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4162/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 6 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định hải quan tại Thông báo số 153/TB-KĐHQ ngày 18/6/2019 thay thế Thông báo số 633/TB-KĐHQ ngày 30/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chất phụ gia ADDICTIVE TI (Chlorobenzene: 0,1%) (mục 3)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH KCC (Hà Nội)

Địa chỉ: KCN Yên Phong, xã Đông Phong, huyện Yên Phong, tỉnh Bắc Ninh;

Mã số thuế: 2300861878

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10214676781/A12 ngày 02/08/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bắc Ninh - Cục Hải quan Bắc Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: p- Toluenesulfonyl isocyanate

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: p- Toluenesulfonyl isocyanate

thuộc nhóm 29.30 “Hợp chất lưu huỳnh-hữu cơ.”, phân nhóm 2930.90 “- Loại khác:”, mã số 2930.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.