BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1923/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 3358/TB-KĐ2 ngày 10/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Keo Polyvinyl Acetate 328GT (mục 1 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Mây Tre Xuất Khẩu Phú Minh Hưng Yên; Địa chỉ: KCN Phố Nối B, Nghĩa Hiệp, Yên Mỹ, Hưng Yên; MST: 0900192696 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10157041990/A12 ngày 24/08/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Hưng Yên - Cục Hải quan TP.Hải Phòng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vecni đi từ polyvinyl acetate phân tán trong nước, dạng lỏng |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vecni đi từ polyvinyl acetate phân tán trong nước, dạng lỏng sau: thuộc nhóm 32.09 “Sơn và vecni (kể cả các loại men tráng (enamels) và dầu bóng) làm từ các loại polyme tổng hợp hoặc các polyme tự nhiên đã biến đổi về mặt hóa học, đã phân tán hay hòa tan trong môi trường nước”, phân nhóm 3209.10 “- Từ polyme acrylic hoặc polyme viny”, mã số 3209.10.10 “- - Vecni (kể cả dầu bóng)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.