BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 629/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại thông báo số 368/TB-KĐ6 ngày 26/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
Vải dệt thoi, thành phần 100%Wool, đã nhuộm chưa tráng phủ hay ngâm tẩm, trọng lượng 720g/m2, dạng cuộn khổ 1.5m, mới 100% (Mục 1 Phụ lục tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Thương Thương mại Dịch vụ Quốc tế Phương Nam - Địa chỉ: Số 2 ngách 345/69 phố Khương Trung, phường Khương Đình, quận Thanh Xuân, Hà Nội. MST: 0107262199. 3. Tờ khai số: 10222425313/A11 ngày 19/9/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm có cấu tạo từ 02 lớp vải dệt thoi từ sợi chải thô có màu khác nhau, được khâu đính bằng chỉ với nhau, cào tạo lông hai mặt ngoài, thành phần tính theo trọng lượng: 74,1% xơ động vật loại mịn và 25,9% xơ staple nylon, chưa ngâm tẩm, bề mặt chưa tráng phủ hay kết hợp với vật liệu khác, trọng lượng 518 g/m2, dạng cuộn khổ 146 cm. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm có cấu tạo từ 02 lớp vải dệt thoi từ sợi chải thô có màu khác nhau, được khâu đính bằng chỉ với nhau, cào tạo lông hai mặt ngoài, thành phần tính theo trọng lượng: 74,1% xơ động vật loại mịn và 25,9% xơ staple nylon, chưa ngâm tẩm, bề mặt chưa tráng phủ hay kết hợp với vật liệu khác, trọng lượng 518 g/m2, dạng cuộn khổ 146 cm. thuộc nhóm 51.11 “Vải dệt thoi từ sợi len lông cừu chải thô hoặc hoặc từ sợi lông động vật loại mịn chải thô.”, mã số 5111.30.00 “- Loại khác, pha chủ yếu hoặc pha duy nhất với xơ staple nhân tạo” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.