BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 681/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 29 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 336/TB-KĐHQ ngày 24/05/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 11: SY-ASO 101 (Chất phụ gia có công dụng làm chất gắn trong sơn).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH AK Chemtech Hà Nội; Mã số thuế: 0104498189; Địa chỉ: KCN Yên Phong, xã Long Châu, huyện Yên Phong, tỉnh Bắc Ninh.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10190269774/A12 ngày 15/03/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý các khu công nghiệp Yên Phong - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polysilsecquioxane, dạng lỏng.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polysilsecquioxane, dạng lỏng.

thuộc nhóm 39.10 “Các silicon dạng nguyên sinh”, mã số 3910.00.90 “- Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.