BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7570/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 12 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 482/TB-KĐHQ ngày 23/8/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 7 tờ khai hải quan: Gạch cách nhiệt B dạng cục, tp: Fe2O3 =<6%, Al2O3 =<18%, SiC >=60%; dùng trong xây dựng hệ thống bồn dập cốc khô số 2 xưởng luyện cốc, Nsx: Shengzhou City Zhongfa Thermal Insulation Meterial Co., Ltd, mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH gang thép Hưng Nghiệp Formosa Hà Tĩnh; ĐC: Khu kinh tế Vũng Áng - Phương Kỳ Long, Thị xã Kỳ Anh, tỉnh Hà Tĩnh; MST: 3000437821. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10194706175/A12 ngày 11/4/2018 tại Chi cục HQCK Cảng Vũng Áng - Cục HQ tỉnh Hà Tĩnh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm dạng cục, kích cỡ đến 6cm, đã nung, dùng trong xây dựng, không chịu lửa, thành phần chứa Al2O3, SiO2. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dạng cục, kích cỡ đến 6cm, đã nung, dùng trong xây dựng, không chịu lửa, thành phần chứa Al2O3, SiO2. thuộc nhóm 69.04 “Gạch xây dựng, gạch khối lát nền, tấm đỡ hoặc tấm lót và các loại tương tự bằng gốm, sứ”, mã số 6904.90.00 - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.