BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2590/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 67/TB-KĐ3 ngày 9/01/2020 của Chi cục Kiểm định Hải quản 3 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1-BỘT CÀ RI KHÔNG CAY/OTTOGI CURRY(MILD) 100G (100gx40)/thùng 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH OTTOGI Việt Nam Địa chỉ: Lô G-3-CN, Đồng Nai, KCN Mỹ Phước 2, phường Mỹ Phước, thị xã Bến Cát, tỉnh Bình Dương Mã số thuế: 3700860461 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10302583831/A41 ngày 4/12/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu Tư - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Gia vị hỗn hợp có thành phần chính gồm: bột lúa mì, dextrin, bột cà ri (nghệ, rau mùi, thì là, cỏ cà ri, tiểu hồi), dầu thực vật, muối, đường, kem thực vật, bột gia vị hành tây, bột tỏi, chiết xuất nấm men,..., dạng bột, đóng gói 100g/gói |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Gia vị hỗn hợp có thành phần chính gồm: bột lúa mì, dextrin, bột cà ri (nghệ, rau mùi, thì là, cỏ cà ri, tiểu hồi), dầu thực vật, muối, đường, kem thực vật, bột gia vị hành tây, bột tỏi, chiết xuất nấm men,..., dạng bột, đóng gói 100g/gói thuộc nhóm 21.03 “Nước xốt và các chế phẩm làm nước xốt; đồ gia vị hỗn hợp và bột canh hỗn hợp; bột mịn và bột thô từ hạt mù tạt và mù tạt đã chế biến.”, phân nhóm 2103.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Gia vị hỗn hợp và bột canh hỗn hợp:”, mã số 2103.90.29 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.