BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1315/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 3 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 46/TB-KĐ1 ngày 22/01/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Sản phẩm dinh dưỡng Pediasure vị chuối (Pediasure Triplesure Elite Banana) 200ml (30 chai/thùng), cho trẻ từ 6 tháng trở lên, HSX: ABBOTT LABORATORIES, HSD: 09/2019. Hàng mới 100% (Mục 17). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Quốc tế Tùng Lâm; địa chỉ: E14 Khu ĐGĐ Kiến Hưng, P.Kiến Hưng, Q.Hà Đông, Hà Nội; mã số thuế: 0107338472. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10231949185/A11 ngày 09/11/2018 tại Chi cục HQ CKSBQT Nội Bài (Cục Hải quan TP.Hà Nội). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm không chứa cồn, không có ga, thành phần gồm: đường, đạm, chất béo, khoáng chất, vitamin A, E... dạng lỏng, đóng gói sẵn sàng để uống luôn, không phải pha loãng thêm, dung tích 200ml/chai. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm không chứa cồn, không có ga, thành phần gồm: đường, đạm, chất béo, khoáng chất, vitamin A, E...dạng lỏng, đóng gói sẵn sàng để uống luôn, không phải pha loãng thêm, dung tích 200ml/chai. Thuộc nhóm 22.02 “Nước, kể cả nước khoáng và nước có ga, đã pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác hay hương liệu, và đồ uống không chứa cồn khác, không bao gồm nước quả ép hoặc nước rau ép thuộc nhóm 20.09”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 2202.99 “- - Loại khác”, mã số 2202.99.50 “- - - Đồ uống không có ga khác dùng ngay được không cần pha loãng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.