BỘ TÀI CHÍNH
TNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7274/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 11 tháng 12 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ SỬA ĐỔI, THAY THẾ THÔNG BÁO KẾT QUẢ PHÂN LOẠI HÀNG HÓA

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2015 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở đề nghị của Công ty TNHH Dược phẩm Quang Dương tại công văn số 05/CVQD2017 ngày 12/01/2018;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo:

1. Sửa đổi Thông báo kết quả phân loại hàng hóa số 7902/TB-TCHQ ngày 04/12/2017 của Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Túi chứa mẫu khí thở (bằng nhựa) chuyên dùng để xét nghiệm, kiểm tra vi khuẩn cho máy định danh vi khuẩn H.Pylori bằng phương pháp đo quang phổ hồng ngoại POCone, dung tích 300m, dùng trong y tế, hàng mới 100%

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Dược phẩm Quang Dương

Địa chỉ: 105 đường 320 Bông Sao, Phường 5, Quận 8, TP. Hồ Chí Minh MST: 0306310369

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10161646973/A11 ngày 20/09/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Túi đựng vô trùng plastic phức hợp có chiều rộng 11 cm; dài 17cm, dày: 0.125mm (cấu trúc của lớp màng gồm màng polyethylene/ nhôm lá mỏng/màng polyethylene/ giấy đã in thông tin của sản phẩm; lớp màng polyethylene có tỉ trọng 52.7%, nhôm lá mỏng 19.3%; lớp giấy 28%, kết hợp với ống nhựa dạng hình có đầu tròn từ polyethylene kích thước đường kính 1.1cm, dài 1.6cm (ống nhựa dạng hình có đầu tròn có một tấm nhựa mỏng chắn bên trong ống có công dụng chỉ cho không khí lưu thông một chiều), sử dụng cho máy định danh vi khuẩn H.Pylori bằng phương pháp đo quang phổ hồng ngoại (POCone)

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Túi đựng vô trùng plastic phức hợp có chiều rộng 11 cm; dài 17cm, dày: 0.125mm (cấu trúc của lớp màng gồm màng polyethylene/ nhôm lá mỏng/màng polyethylene/ giấy đã in thông tin của sản phẩm; lớp màng polyethylene có tỉ trọng 52.7%, nhôm lá mỏng 19.3%; lớp giấy 28%, kết hợp với ống nhựa dạng hình có đầu tròn từ polyethylene kích thước đường kính 1.1 cm, dài 1.6cm (ống nhựa dạng hình có đầu tròn có một tấm nhựa mỏng chắn bên trong ống có công dụng chỉ cho không khí lưu thông một chiều), sử dụng cho máy định danh vi khuẩn H.Pylori bằng phương pháp đo quang phổ hồng ngoại (POCone)

thuộc nhóm 90 “Dụng cụ, thiết bị quang học, nhiếp ảnh, điện ảnh, đo lường, kiểm tra, chính xác, y tế hoặc phẫu thuật; các bộ phận và phụ kiện của chúng”, phân nhóm 9027.90 “- Thiết bị vi phẫu; các bộ phận và phụ kiện;”, mã số 9027.90.10 “- Bộ phận và phụ kiện, kể cả tấm mạch in đã lắp ráp của các hàng hóa thuộc nhóm 90.27, trừ loại dùng cho thiết bị phân tích khí hoặc khói hoặc thiết bị vi phẫu” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.