BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7301/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 11 tháng 12 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 195/TB-KĐ2 ngày 31/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Bánh quy hương táo Laver cracker KOREAN CRACKER IN PLASTIC CASE (JOONGMAGO ROLL JONBYONG, LAVER) hiệu SURASANG, 365g/hộp, 12 hộp/carton, HSD:24/8/2018. Hãng sx SEJIN TRADITIONAL COOKIES CO., LTD (mục 1 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP XNK Toàn Thắng Food; địa chỉ: khu Cổ Bồng, thôn Quyết Tiến, xã Vân Côn, H. Hoài Đức, Hà Nội; MST: 0104309113.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10159630100/A11 ngày 08/9/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV 1 - Cục Hải quan TP. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:           

Chế phẩm thực phẩm dạng bánh quế, hình trụ tròn (gồm 2 lớp bánh mỏng xếp lên nhau và được cuộn lại tạo lên hình dạng cho sản phẩm, bề mặt bánh được tạo vân hình ô vuông hoặc chữ T), đường kính ≈ 2cm, rỗng ở giữa đường kính ≈ 1cm, chiều dài ≈ 8 cm, giòn, xốp, hương dừa có thành phần chính từ tinh bột, đạm, đường, chất béo, đóng gói 365g/hộp.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm dạng bánh quế, hình trụ tròn (gồm 2 lớp bánh mỏng xếp lên nhau và được cuộn lại tạo lên hình dạng cho sản phẩm, bề mặt bánh được tạo vân hình ô vuông hoặc chữ T), đường kính ≈ 2cm, rỗng ở giữa đường kính ≈ 1cm, chiều dài ≈ 8cm, giòn, xốp, hương dừa có thành phần chính từ tinh bột, đạm, đường, chất béo, đóng gói 365g/hộp.

thuộc nhóm 19.05 “Bánh mì, bánh bột nhào (pastry), bánh nướng, bánh quy và các loại bánh khác, có hoặc không chứa ca cao; bánh thánh, vỏ viên nhộng dùng trong ngành dược, bánh xốp sealing wafer, bánh đa và các sản phẩm tương tự”, phân nhóm “- Bánh quy ngọt; bánh quế (waffles) và bánh xốp (waffers)”, mã số 1905.32.00 “- - Bánh quế (waffles) và bánh xốp (wafers)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.