BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 249/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại thông báo số 148/TB-KĐ6 ngày 13/6/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải lọc đất cao lanh dùng trong sản xuất gốm sứ khổ rộng 90cm ( /-5cm), định lượng 352g/m2, hàng mới 100% (Mục 3 Phụ lục tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH MTV xuất nhập khẩu An Bình Phát - Địa chỉ: 61 Trần Nhật Duật, phường Chi Lăng, TP Lạng Sơn. MST: 4900776804 3. Tờ khai số: 10199972441/A11 ngày 10/5/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm không dệt từ xơ staple polypropylene được tăng cường bởi lớp vải dệt thoi ở giữa, thành phần không dệt chiếm 73,5% trọng lượng, vải dệt thoi từ xơ filament polyethylen chiếm 26,5% trọng lượng, hai mặt chưa thấm tẩm, chưa tráng phủ, chưa kết hợp với vật liệu khác, trọng lượng 685g/m2, dạng cuộn khổ lớn hơn 73,5cm, thường dùng làm vải lọc đất cao lanh dạng lỏng (theo khai báo của nhà nhập khẩu). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm không dệt từ xơ staple polypropylene được tăng cường bởi lớp vải dệt thoi ở giữa, thành phần không dệt chiếm 73,5% trọng lượng, vải dệt thoi từ xơ filament polyethylen chiếm 26,5% trọng lượng, hai mặt chưa thấm tẩm, chưa tráng phủ, chưa kết hợp với vật liệu khác, trọng lượng 685g/m2, dạng cuộn khổ lớn hơn 73,5cm, thường dùng làm vải lọc đất cao lanh dạng lỏng (theo khai báo của nhà nhập khẩu). thuộc nhóm 56.03 “Các sản phẩm không dệt, đã hoặc chưa ngâm tẩm, tráng phủ hoặc ép lớp.”, phân nhóm “- Loại khác:”, mã số 5603.94.00 “- - Trọng lượng trên 150g/m2” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.