BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2124/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiếm định hải quan 1 tại Thông báo số 520/TB-KĐ1 ngày 01/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: C6H4(OH)(CO)NHOH (Hydroxypentanoic acid) (mục 2) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Tân Dư Địa chỉ: Số nhà 201 đường Hoàng Hoa Thám, Tổ 1, phường Trần Phú, TP.Hà Giang, tỉnh Hà Giang MST: 5100352847 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10227886886/A11 ngày 17/10/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Thanh Thủy - Cục Hải quan tỉnh Hà Giang |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Salicylhydroxamic acid (hay N, 2-Dihydroxybenzamide). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Salicylhydroxamic acid (hay N, 2-Dihydroxybenzamide). thuộc nhóm 29.24 “Hợp chất chức carboxyamit; hợp chất chức amit của axit carbonic.”, phân nhóm “- Amit mạch vòng (kể cả carbamates mạch vòng) và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng:”, phân nhóm 2924.29 “- - Loại khác:”, mã số 2924.29.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.