BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3181/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Cări cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 2257/TB-KĐ3 ngày 16/8/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm chống ăn mòn dùng làm phụ gia sản xuất dầu nhờn ADDITIN RC 7130 (PAN) (200 lít/ thùng), mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH SHL ASEAN Địa chỉ: Khu công nghiệp Mỹ Xuân B1, Conac, xã Mỹ Xuân, huyện Tân Thành, Bà Rịa, Vũng Tàu; Mã số thuế: 3502309823 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10206193352/A12 ngày 14/6/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Cảng Phú Mỹ - Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: N-phenyl-1-napthylamine, dạng bột |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: N-phenyl-1-napthylamine, dạng bột thuộc nhóm 29.21 “Hợp chất chức amin”, phân nhóm “- Amin thơm đơn chức và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng”, mã số 2921.45.00 “- -1-Naphthylamin (alpha-naphthylamin), 2-naphthylamin (beta-naphthylamin) và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.