BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5214/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 07 tháng 8 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 841/TB-KĐ3 ngày 01/06/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Nguyên liệu dùng để sx thuốc - CARBAZOCHROME-JP.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Dược phẩm Sanofi Synthelabo Việt Nam; Mã số thuế: 0300815204; Địa chỉ: 10 Hàm Nghi, Q1, TP Hồ Chí Minh.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số: 10138879790/A41 ngày 04/05/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan QLH Đầu Tư - Cục Hải quan TP Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Carbazochrome, dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Carbazochrome, dạng bột.

thuộc nhóm 29.33 “Hợp chất dị vòng chỉ chứa (các) dị tố ni tơ”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 2933.99 “- - Loại khác”, mã số 2933.99.90 “- - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.