BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1966/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 3 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 104/TB-KĐ3 ngày 23/01/2017 và thông tin bổ sung của Cục Kiểm định Hải quan tại công văn 360/KĐHQ-NV ngày 21/03/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Mục 1: Máy nghe nhạc xe ôtô (có màn hình) CLARION CAR AUDIO PRODUCTS; MODEL: QX8007AA; Hàng mới 100%

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Vạn Thông; Địa chỉ: 544 đường Nhật Tảo, P.7, Q.11, TP. Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0304172931.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10106122645/A11 ngày 03/10/2016 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Sân bay Quốc tế Tân Sơn Nhất (Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Máy xử lý dữ liệu tự động sử dụng hệ điều hành Android 2.3.7; có trọng lượng không quá 10kg gồm bộ xử lý dữ liệu trung tâm và màn hình cảm ứng đa điểm. Thiết bị có khả năng kết nối wifi, bluetooth, truy cập Internet và tải ứng dụng từ kho ứng dụng Infogo... Được thiết kế để lắp đặt trong xe ô tô của hãng Nissan bao gồm: các phím chức năng, khe nói, khe cắm thẻ nhớ SD. Hoạt động bằng nguồn điện 1 chiều 12V. Model: EX-8007A-A Clarion.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Máy xử lý dữ liệu tự động sử dụng hệ điều hành Android 2.3.7; có trọng lượng không quá 10kg gồm bộ xử lý dữ liệu trung tâm và màn hình cảm ứng đa điểm. Thiết bị có khả năng kết nối wifi, bluetooth, truy cập Internet và tải ứng dụng từ kho ứng dụng Infogo... Được thiết kế để lắp đặt trong xe ô tô của hãng Nissan bao gồm: các phím chức năng, khe nói, khe cắm thẻ nhớ SD. Hoạt động bằng nguồn điện 1 chiều 12V. Model: EX-8007A-A Clarion

thuộc nhóm 84.71 “Máy xử lý dữ liệu tự động và các khối chức năng của chúng; đầu đọc từ tính hay đầu đọc quang học, máy truyền dữ liệu lên các phương tiện truyền dữ liệu dưới dạng mã hóa và máy xử lý những dữ liệu này, chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Máy xử lý dữ liệu tự động khác”, phân nhóm 8471.41 “- - Chứa trong cùng một vỏ có ít nhất một đơn vị xử lý trung tâm, một đơn vị nhập và một đơn vị xuất, kết hợp hoặc không kết hợp với nhau”, mã số 8471.41.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.