BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7170/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 12 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 1 tại Thông báo số 549/TB-KĐ1 ngày 22/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thuốc đặt âm đạo dạng viên đạn, trị nhiễm khuẩn: LACVES (Metronidazol 500mg,Clotrimazol 150mg, Neomycin Sulfat 200mg). Hộp 2 vỉ x 5 viên. số lô: 035,036. NSX: 10/2018. HD: 10/2020. HSX: FARMAPRIM LTD.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Dược-Thiết bị y tế Đà Nẵng

Địa chỉ: 02 Phan Đình Phùng, quận Hải Châu, TP. Đà Nẵng

MST: 0400101404

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 102281298011/A11 ngày 18/10/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Sân bay Quốc tế Nội Bài - Cục Hải quan TP. Hà Nội

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thuốc đặt âm đạo, thành phần chứa Metronidazole, Clotrimazol và Neomycin sulfat, dạng viên đạn, đóng gói 5 viên/vỉ, 2 vỉ/hộp.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thuốc đặt âm đạo, thành phần chứa Metronidazole, Clotrimazol và Neomycin sulfat, dạng viên đạn, đóng gói 5 viên/vỉ, 2 vỉ/hộp.

thuộc nhóm 30.04 “Thuốc (trừ các mặt hàng thuộc nhóm 30.02, 30.05 hoặc 30.06) gồm các sản phẩm đã hoặc chưa pha trộn dùng cho phòng bệnh hoặc chữa bệnh, đã được đóng gói theo liều lượng (kể cả các sản phẩm thuộc loại dùng để hấp thụ qua da) hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ.”, phân nhóm 3004.20 “- Loại khác, chứa kháng sinh:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 3004.20.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.