BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2518/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2015 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại Thông báo số 158/TB-KĐ1 ngày 30/3/2020 (thay thế Thông báo kết phân tích số 459/TB-KĐ1 ngày 22/10/2019); công văn số 292/KĐHQ-KĐ ngày 08/4/2020 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Viên đặt âm đạo SILNOZIGYN (Hộp/1vỉ x10viên) chứa titanium oxide silver benzalchonium. Điều trị viêm, nhiễm trùng âm đạo - âm hộ. NSX: 05/2019. Hsd: 05/2022. DoNMTECH IaliaS.R.L/ITALIA SX (mục 1 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Thương mại Dược Phương Minh; Địa chỉ: 52H2, ngõ 33 phố Nguyễn An Ninh, phường Tương Mai, quận Hoàng Mai, TP.Hà Nội; MST: 0105157992 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10278794036/A11 ngày 31/7/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Sân bay Quốc tế Nội Bài - Cục Hải quan TP.Hà Nội. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Viên đặt âm đạo có thành phần gồm: titan dioxide vi tinh thể liên kết với ion bạc, natrihyaluronat, cao lô hội và phụ gia. Công dụng: tạo hàng rào bảo vệ các vết thương khỏi các yếu tố kích thích bên ngoài giúp nhanh tái tạo mô, cân bằng pH, hỗ trợ và điều trị viêm nhiễm trùng âm đạo; dạng viên nang mềm, đóng gói 10 viên/vỉ, 1 vỉ/hộp |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Viên đặt âm đạo có thành phần gồm: titan dioxide vi tinh thể liên kết với ion bạc, natrihyaluronat, cao lô hội và phụ gia. Công dụng: tạo hàng rào bảo vệ các vết thương khỏi các yếu tố kích thích bên ngoài giúp nhanh tái tạo mô, cân bằng pH, hỗ trợ và điều trị viêm nhiễm trùng âm đạo; dạng viên nang mềm, đóng gói 10 viên/vỉ, 1 vỉ/hộp thuộc nhóm 30.04 “Thuốc (trừ các mặt hàng thuộc nhóm 30.02, 30.05 hoặc 30.06) gồm các sản phẩm đã hoặc chưa pha trộn dùng cho phòng bệnh hoặc chữa bệnh, đã được đóng gói theo liều lượng (kể cả các sản phẩm thuộc loại dùng để hấp thụ qua da) hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ”, phân nhóm 3004.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - loại khác” phân nhóm “- - - Loai khác” số 3004.90.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.