BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1126/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 3 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo 222/TB-KĐ1 ngày 29/11/2017 và Thông báo đính chính số 257/TB-KĐ1 ngày 13/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Tbyt: Viên đặt âm đạo Lubullet, hộp 7 viên (mỗi viên 2gr)- giúp tạo lớp màng bảo vệ niêm mạc và khôi phục độ ẩm bình thường ở vùng kín phụ nữ.Hsd:5/2020. Nhà sản xuất:Ekuberg Pharma Srl.Mới 100% (mục 1 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Ekuberg Pharma Việt Nam. Địa chỉ: B58 Nguyễn Thị Định, KĐT Trung Hòa Nhân Chính, Phường Nhân Chính, Quận Thanh Xuân, TP. Hà Nội. MST: 0107608337 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10155446034/A11 ngày 12/08/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Sân bay Quốc tế Nội Bài - Cục Hải quan TP. Hà Nội). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu yêu cầu phân tích có thành phần gồm trieste của glycerin với hỗn hợp các axit béo, vitamin A, vitamin E, chiết xuất lô hội,.. .có công dụng làm mềm, giữ ẩm và bảo vệ niêm mạc âm đạo, dạng viên, đóng gói 7viên/vỉ/hộp). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích có thành phần gồm trieste của glycerin với hỗn hợp các axit béo, vitamin A, vitamin E, chiết xuất lô hội,…có công dụng làm mềm, giữ ẩm và bảo vệ niêm mạc âm đạo, dạng viên, đóng gói 7viên/vỉ/hộp thuộc nhóm 33.04 “Mỹ phẩm hoặc các chế phẩm để trang điểm và các chế phẩm dưỡng da (trừ dược phẩm), kể cả các chế phẩm chống nắng hoặc bắt nắng; các chế phẩm dùng cho móng tay hoặc móng chân.”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3304.99 “- - Loại khác:”, mã số 3304.99.90 “- - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.