BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2294/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 1 tại Thông báo số 116/TB-KĐ1 ngày 28/02/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dải băng dệt lông của nhám dính được sản xuất từ nguyên liệu 100% Nylon, khổ rộng: 38mm (LOOP FASTENER) 2FMBS N038 ROLL25,0427775. Hàng mới 100% (mục 3 Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH YKK Việt Nam - Chi nhánh Hà Nam; địa chỉ: KCN Đồng Văn III, X. Hoàng Đông, H. Duy Tiên, T. Hà Nam; MST: 3600255100001. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10313594234/A41 ngày 06/02/2020 đăng ký tại Chi cục HQ Hà Nam - Cục Hải quan Hà Nam Ninh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi có tạo vòng lông, thành phần 100% nylon, màu đen, chưa được ngâm tẩm, tráng phủ hoặc ép lớp, dạng cuộn, khổ 39mm. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi có tạo vòng lông, thành phần 100% nylon, màu đen, chưa được ngâm tẩm, tráng phủ hoặc ép lớp, dạng cuộn, khổ 39mm. thuộc nhóm 58.06 “Vải dệt thoi khổ hẹp, trừ các loại hàng thuộc nhóm 58,07; vải khổ hẹp gồm toàn sợi dọc không có sợi ngang liên kết với nhau bằng chất keo dính (bolducs)”, phân nhóm 5806.10 “- Vải dệt thoi có tạo vòng lông (kể cả vải khăn lông và các loại vải dệt nối vòng tương tự) và vải dệt từ sợi sơnin (chenille):”, mã số 5806.10.90 “ - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.