BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 635/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 31 tháng 01 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 193/TB-KĐ1 ngày 16/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu thực phẩm Pregnenolone acetate, dạng bột màu trắng, đóng 25kg/thùng, Nhà sx Hubei Fangtong Pharmaceutial Co., Ltd. Lô số FT-PA2 01709001, Ngày sx: 01/09/2017 HSD: 31/08/2019 (mục 1 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Dược phẩm Thiên Nguyên.

Địa chỉ: Lô A2, CN1 cụm CN Từ Liêm, P. Minh Khai, Q. Bắc Từ Liêm, TP. Hà Nội, Việt Nam.

Mã số thuế: 0106152517.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10159600700/A11 ngày 08/09/2017 tại Chi cục HQ CK Sân bay QT Nội Bài (Cục Hải quan TP. Hà Nội).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Pregnenolone acetate

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Pregnenolone acetate

thuộc nhóm 29.37 “Các hormon, prostaglandinsthromboxanes và leukotrienes, tự nhiên hoặc tái tạo bằng phương pháp tổng hợp; các dẫn xuất và các chất có cấu trúc tương tự của chúng; kể cả chuỗi polypeptit cải biến, được sử dụng chủ yếu như hormon”, phân nhóm “- Các hormon steroit, các dẫn xuất và các chất có cấu trúc tương tự của chúng:”, mã số 2937.29.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.