BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3628/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 6 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 2055/TB-KĐ2 ngày 28/9/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan Thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép không gỉ không gia công quá mức cán nóng dạng V góc đúc 304 mới 100%, 30MM X 30MM X 3MM X 6000MM (mục 01 PLTK)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Gia Anh Hưng Yên

Địa chỉ: Km7, Quốc lộ 39, xã Trung Hưng, huyện Yên Mỹ, tỉnh Hưng Yên.

MST: 0900243245.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10215995953/A12 ngày 09/8/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Hưng Yên - Cục Hải quan TP.Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thép không gỉ, dạng thép góc, có hình dạng mặt cắt ngang giống như chữ L, hai cạnh có độ dài bằng nhau, chiều cao dưới 80mm, cán nóng, chưa được tráng phủ mạ hoặc sơn

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Thép không gỉ, dạng thép góc, có hình dạng mặt cắt ngang giống như chữ L, hai cạnh có độ dài bằng nhau, chiều cao dưới 80mm, cán nóng, chưa được tráng phủ mạ hoặc sơn

thuộc Nhóm 72.24Thép không gỉ dạng thanh và que khác; thép không gỉ ở dạng góc, khuôn và hình khác”, phân nhóm 7222.40 “- Các dạng góc, khuôn và hình”, mã số 7222.40.10 “- - Chưa được gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn qua khuôn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.