BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 478/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2018 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 (trụ sở tại TP Hải Phòng) tại thông báo số 759/TB-KĐ2 ngày 14/5/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép cuộn cán nóng được cán phẳng, chưa tráng phủ mạ, không hợp kim, tiêu chuẩn GB/T3524-2015, Q195, kích cỡ (2,75x620xC)mm (mục 2 tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Marubeni - Itochu Steel Việt Nam; Địa chỉ: Tầng 24, Keangnam Landmark Tower, đường Phạm Hùng, Hà Nội; MST: 0105324298

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10197117535/A41 ngày 23/4/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng KV1 - Cục Hải quan TP Hải Phòng

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim được cán phẳng, dạng cuộn, cán nóng, chiều rộng trên 600mm, chiều dày 2,75mm, chưa phủ, mạ hoặc tráng

5. Kết quả phân loại: Thép không hợp kim được cán phẳng, dạng cuộn, cán nóng, chiều rộng trên 600mm, chiều dày 2,75mm, chưa phủ, mạ hoặc tráng

thuộc nhóm 72.08 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, được cán nóng, chưa phủ, mạ hoặc tráng”; phân nhóm “- - Loại khác, dạng cuộn, chưa được gia công quá mức cán nóng”, phân nhóm 7208.39 - - Chiều dày dưới 3 mm; mã số 7208.39.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.