BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3746/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 6 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 hăm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 1367/TB-KĐ4 ngày 14/5/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim dạng đai và dải cán nguội chưa phủ mạ chiều rộng không quá 400MM/ SK5 2.8*86*920MM (đã kiểm hóa tại tờ khai 101272325821) (mục 02 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty HH công nghiệp First Metal Việt Nam Địa chỉ: Khu công nghiệp Hố Nai, Trảng Bom, Đồng Nai. MST: 3600521465. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10200433284/A12 ngày 14/5/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Thống nhất - Cục HQ tỉnh Đồng Nai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim cán phẳng (có hàm lượng C ≈ 0,82% tính theo trọng lượng), dạng đai và dải, dày 2,8mm, rộng 86mm, cán nóng, chưa phủ, mạ hoặc tráng |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim cán phẳng (có hàm lượng C ≈ 0,82% tính theo trọng lượng), dạng đai và dải, dày 2,8mm, rộng 86mm, cán nóng, chưa phủ, mạ hoặc tráng thuộc nhóm 72.11 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, chưa phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm “- Chưa được gia công quá mức cán nóng”, phân nhóm 7211.19 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 7211.19.91 “- - - - Dạng đai và dải; tấm phổ dụng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.