BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2667/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 27 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số Điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/2/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định hải quan tại Thông báo số 164/TB-KĐHQ ngày 01/7/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Mục 6: Thép không gỉ dạng tấm cán nguội Nippon Gokin FGM; tiêu chuẩn: JIS G4313 kích thước: 0.100 x 550 x 430mm, thành phần C: 0.03%, Cr: 17-18%, dùng để sản xuất khuôn in trong nhà máy.

Mục 7: Thép không gỉ dạng tấm cán nguội Nippon Gokin SFGM; tiêu chuẩn: JIS G4313 kích thước: 0.110 x 550 x 430mm, thành phần C: 0.08%, Cr: 18-20%, dùng để sản xuất khuôn in trong nhà máy.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Jigelec Precision System

Địa chỉ: Cụm công nghiệp Hạp Lĩnh, phường Hạp Lĩnh, TP Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh.

MST: 2300549299.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10257256156/A12 ngày 05/4/2019 đăng ký tại Chi cục hải quan Cảng nội địa Tiên Sơn - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Mục 6: Thép không gỉ, cán phẳng, cán nguội, chiều rộng 430mm, chiều dày 0,10mm, không có keo phủ được bảo vệ (đã được ủ, đã được xử lý nhiệt - theo tài liệu kỹ thuật)

Mục 7: Thép không gỉ, cán phẳng, cán nguội, chiều rộng 430mm, chiều dày 0,11 mm, không có keo phủ được bảo vệ (đã được ủ, đã được xử lý nhiệt - theo tài liệu kỹ thuật)

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Mục 6: Thép không gỉ, cán phẳng, cán nguội, chiều rộng 430mm, chiều dày 0,10mm, không có keo phủ được bảo vệ (đã được ủ, đã được xử lý nhiệt - theo tài liệu kỹ thuật)

Mục 7: Thép không gỉ, cán phẳng, cán nguội, chiều rộng 430mm, chiều dày 0,11 mm, không có keo phủ được bảo vệ (đã được ủ, đã được xử lý nhiệt - theo tài liệu kỹ thuật)

thuộc nhóm 72.20 “Các sản phẩm thép không gỉ được cán phẳng, có chiều rộng dưới 600 mm”, phân nhóm 7220.20 “- Chưa được gia công quá mức cán nguội (ép nguội):”, mã số 7220.20.90 “- - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.