BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1571/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/2/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 6 tại Thông báo số 342/TB-KĐ6 ngày 17/7/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép không gỉ 304 dạng thanh rỗng, mặt cắt ngang hình chữ U, dày 1,25mm, chiều rộng 75mm, thanh dài: 3,3m - 5,9m dùng trong xây dựng, hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần nhôm PMA

Địa chỉ: Số nhà 51 Đại Cồ Việt, phường Lê Đại Hành, quận Hai Bà Trưng, TP Hà Nội. MST: 0108134633.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10271575242/A11 ngày 22/6/2019 đăng ký tại Chi cục HQ Hữu Nghị - Cục HQ Tỉnh Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Mẫu yêu cầu phân tích là thép không gỉ hàm lượng carbon 0,049% và crom 17,86% tính theo trọng lượng, dạng thanh hình rỗng đã hàn dọc theo chiều dài, kích thước mặt cắt ngang rộng 75mm, cao 45mm, đường chéo ngoài mặt cắt ngang 84mm, dày 1,2mm, chưa gia công thêm, thường dùng trong xây dựng.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Mẫu yêu cầu phân tích là thép không gỉ hàm lượng carbon 0,049% và crom 17,86% tính theo trọng lượng, dạng thanh hình rỗng đã hàn dọc theo chiều dài, kích thước mặt cắt ngang rộng 75mm, cao 45mm, đường chéo ngoài mặt cắt ngang 84mm, dày 1,2mm, chưa gia công thêm, thường dùng trong xây dựng

thuộc nhóm 73.06 Các loại ống, ống dẫn và thanh hình rỗng khác, bằng sắt hoặc thép (ví dụ, nối hở hoặc hàn, tán đinh hoặc ghép bằng cách tương tự), phân nhóm - Loại khác, được hàn, có mặt cắt ngang không phải là hình tròn:, phân nhóm 7306.69 - - Loại khác, có mặt cắt ngang không phải là hình tròn, mã số 7306.69.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.