BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2644/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 1785/TB-KĐ2 ngày 30/10/2019 của Chi cục Kiểm định hải quan 2 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép hợp kim dạng tấm, cán phẳng, cán nóng, chưa tráng phủ mạ, %Bo>=0,0008%, EVERHARD, mác thép: JFE-EH-C500LE Kích thước (6-8)mmX(1500-2000)mmX6000mm, hàng mới 100% (mục 04 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần công nghiệp thép Sài Gòn Địa chỉ: 54 BIS Nguyễn Đình Chiểu, Phường Đa Kao, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh. MST: 0310875932. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10290416280/A11 ngày 02/10/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng khu vực III - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim cán phẳng (hàm lượng Cr≈0,375%; Mo≈0,155% tính theo trọng lượng), dạng tấm, chiều rộng lớn hơn 600mm, cán nóng, đã được phốt phát hóa bề mặt |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim cán phẳng (hàm lượng Cr≈0,375%; Mo≈0,155% tính theo trọng lượng), dạng tấm, chiều rộng lớn hơn 600mm, cán nóng, đã được phốt phát hóa bề mặt thuộc nhóm 72.25 “Thép hợp kim khác được cán phẳng, có chiều rộng từ 600 mm trở lên”, phân nhóm 7225.40 “- Loại khác, chưa được gia công quá mức cán nóng, không ở dạng cuộn”, mã số 7225.40.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.