BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6103/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 10 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 827/TB-KĐ3 ngày 10/5/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: THKT-01#&Thép hợp kim có mặt cắt ngang hình tròn không chứa Bo được cán nóng Cr (1.00%-1.20%), phi 120mm,CD:5740mm-5760mm, hàng hóa không sử dụng làm cốt thép bê tông (hàng mới 100%) (mục 02 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty TNHH Tech Seal - Dai Binh

Địa chỉ: KCN Đồng Xoài I, Xã Tân Thành, Thị xã Đồng Xoài, Tỉnh Bình Phước. MST: 3800311384.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10188004762/E31 ngày 28/02/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Chơn Thành - Cục Hải quan tỉnh Bình Phước.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thép hợp kim (hàm lượng Cr=1.13%; Mo=0.249% tính theo trọng lượng), dạng bán thành phẩm, tiết diện mặt cắt ngang đông đặc hình tròn, đường kính 120mm

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim (hàm lượng Cr=1.13%; Mo=0.249% tính theo trọng lượng), dạng bán thành phẩm, tiết diện mặt cắt ngang đông đặc hình tròn, đường kính 120mm

thuộc nhóm 72.24 “Thép hợp kim khác ở dạng thỏi đúc hoặc dạng thô khác; các bán thành phẩm bằng thép hợp kim khác”, mã số 7224.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.