BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2495/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 490/TB-KĐ1 ngày 18/11/2019 của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép ống không hợp kim, được hàn, có mặt cắt ngang hình chữ nhật E.R.W12MMx23MMx1.60MMx5000MM(STKM11A-CR)/ CA12301201601, Hàng mới 100% (stt17) (mục 10 PLTK)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghiệp chính xác Việt Nam 1

Địa chỉ: KCN Khai Quang, phường Khai Quang, Thành phố Vĩnh Yên, Tỉnh Vĩnh Phúc. MST: 2500213190.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10291856003/A12 ngày 09/10/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Vĩnh Phúc - Cục Hải quan thành phố Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Ống bằng thép không hợp kim, hàm lượng C ≈ 0,0398% tính theo trọng lượng, đã hàn dọc theo chiều dài, mặt cắt ngang không phải hình tròn, hình vuông, hình chữ nhật, đường chéo ngoài của mặt cắt ngang 25,94mm, chiều dày 1,6mm, bề mặt chưa tráng, phủ mạ hoặc sơn, chưa khoan, chưa đục lỗ và chưa gia công thêm

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ống bằng thép không hợp kim, hàm lượng C ≈ 0,0398% tính theo trọng lượng, đã hàn dọc theo chiều dài, mặt cắt ngang không phải hình tròn, hình vuông, hình chữ nhật, đường chéo ngoài của mặt cắt ngang 25,94mm, chiều dày 1,6mm, bề mặt chưa tráng, phủ mạ hoặc sơn, chưa khoan, chưa đục lỗ và chưa gia công thêm

thuộc nhóm 73.06 “Các loại ống, ống dẫn và thanh hình rỗng khác, bằng sắt hoặc thép (ví dụ, nối hở hoặc hàn, tán đinh hoặc ghép bằng cách tương tự)”, phân nhóm “- Loại khác, được hàn, có mặt cắt ngang không phải là hình tròn”, phân nhóm 7306.69 “- - Loại khác, có mặt cắt ngang không phải là hình tròn”, mã số 7306.69.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.