BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2488/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 534/TB-KĐ6 ngày 23/10/2019 của Chi cục Kiểm định hải quan 6 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép không gỉ, cán phẳng, cán nguội, dạng cuộn, chiều rộng (175-315)mm /-10%, chiều dày (0.5-0.7)mm /-10%, chưa phủ mạ hoặc tráng. Mới 100% (mục 01 PLTK)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Tân Thuận Phong Việt Trung

Địa chỉ: Thôn Ái Mộ, xã Yên Viên, huyện Gia Lâm, thành phố Hà Nội. MST: 0108570100.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10283931970/A11 ngày 28/8/2019 đăng ký tại Chi cục HQ CK Hữu Nghị - Cục HQ tỉnh Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thép không gỉ (hàm lượng tính theo trọng lượng carbon 0,127%, crom 13,854%) cán phẳng, bề mặt đã được gia công quá mức cán nguội (đã được ủ hoặc đã được xử lý nhiệt và làm bóng một mặt), dạng đai và dải chiều dày 0,7 mm và khổ rộng cuộn (175-315) mm (theo khai báo)

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ (hàm lượng tính theo trọng lượng carbon 0,127%, crom 13,854%) cán phẳng, bề mặt đã được gia công quá mức cán nguội (đã được ủ hoặc đã được xử lý nhiệt và làm bóng một mặt), dạng đai và dải chiều dày 0,7 mm và khổ rộng cuộn (175-315) mm (theo khai báo)

thuộc nhóm 72.20 “Các sản phẩm thép không gỉ được cán phẳng, có chiều rộng dưới 600 mm”, phân nhóm 7220.90 “- Loại khác”, mã số 7220.90.10 “- - Dạng đai và dải, chiều rộng không quá 400 mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.