BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3147/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 437/TB-KĐHQ ngày 12/7/2018 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: NPL137#&Thép dạng hộp (SS400 square 19 * 19 * 6000) (mục 25 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Seojin System Vina Địa chỉ: Lô 23, đường TS 5, KCN Tiên Sơn, Phường Đồng Nguyên, Thị xã Từ Sơn, Bắc Ninh. MST: 2300683329. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10187369626/E31 ngày 26/02/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Bắc Ninh - Cục HQ tỉnh Bắc Ninh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim, hàm lượng C≈0,081%, P≈0,0083% và S≈0,0095% tính theo trọng lượng, dạng thanh, cán nóng, mặt cắt ngang đông đặc hình vuông có kích thước 19mm x 19mm, không phải thép dễ cắt gọt, chưa phủ mạ hoặc tráng |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim, hàm lượng C≈0,081%, P≈0,0083% và S≈0,0095% tính theo trọng lượng, dạng thanh, cán nóng, mặt cắt ngang đông đặc hình vuông có kích thước 19mm x 19mm, không phải thép dễ cắt gọt, chưa phủ mạ hoặc tráng thuộc nhóm 72.14 “Sắt hoặc thép không hợp kim ở dạng thanh và que khác, chưa được gia công quá mức rèn, cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn nóng, nhưng kể cả những dạng này được xoắn sau khi cán”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 7214.99 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 7214.99.91 “- - - - Có hàm lượng carbon dưới 0,38%, hàm lượng phốt pho không quá 0,05% và hàm lượng lưu huỳnh không quá 0,05% tính theo trọng lượng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.