BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5037/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 8 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 561/TB-KĐ2 ngày 11/4/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép hình chữ L, không hợp kim, chưa được gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn, chiều cao từ 80mm trở lên, mác thép SS400. Kích thước: 150x90x9x6000(mm), tiêu chuẩn JIS G3101:2010. mới 100% (mục 01 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty Cổ Phần Thương Mại Citicom Địa chỉ: Tầng 24 tòa nhà ICON4, số, 243A Đê La Thành, phường Láng Thượng, quận Đống Đa, Hà Nội. MST: 0101370014. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10188952621/A11 ngày 06/3/2018 đăng ký tại Chi cục hải quan CK Cảng Hải Phòng Khu vực I - Cục HQ TP. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (hàm lượng C ≈ 0,110% tính theo trọng lượng), dạng hình chữ L, cán nóng, kích thước (150x90x9x6000) mm |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim (hàm lượng C ≈ 0,110% tính theo trọng lượng), dạng hình chữ L, cán nóng, kích thước (150x90x9x6000) mm thuộc Nhóm 72.16 “Sắt hoặc thép không hợp kim dạng góc, khuôn, hình”, phân nhóm 7216.40 “- Hình chữ L hoặc chữ T, chưa được gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn, có chiều cao từ 80 mm trở lên”, mã số 7216.40.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.