BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1912/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 1608/TB-KĐ3 ngày 18/9/2019 của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: (Galvanized Steel sheet in coil) JIS G3302 Thép không hợp kim, dạng đai và dải, bề mặt mạ kẽm bằng phương pháp nhúng nóng dày 1.20mmxrộng22.9mmxcuộn (mục 01 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Trung tâm thép NST Sài Gòn Địa chỉ: Số 3 VSIP, đường số 8, Khu công nghiệp Việt Nam-Singapore, Phường Bình Hòa, TX Thuận An, Bình Dương. MST: 3700530142. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10277701266/A12 ngày 26/7/2019 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Việt Nam - Singapore - Cục HQ tỉnh Bình Dương. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim được cán phẳng, hàm lượng Carbon nhỏ hơn 0,6% tính theo trọng lượng, đã được mạ kẽm nhúng nóng , ở dạng cuộn. Kích cỡ chiều dày ≈1,2mm, chiều rộng ≈22,9mm |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim được cán phẳng, hàm lượng Carbon nhỏ hơn 0,6% tính theo trọng lượng, đã được mạ kẽm nhúng nóng , ở dạng cuộn. Kích cỡ chiều dày ≈1,2mm, chiều rộng ≈22,9mm thuộc nhóm 72.12 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, đã phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm 7212.30 “- Được mạ hoặc tráng kẽm bằng phương pháp khác”, phân nhóm “- - Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng”, mã số 7212.30.11 “ - - - Dạng đai và dải có chiều rộng không quá 25 mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.