BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 101/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 01 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 488/TB-KĐ3 ngày 14/3/2019 (thay thế thông báo số 3050/TB-KĐ3 ngày 18/12/2018) của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép tấm không hợp kim cán phẳng, cán nóng, chưa phủ mạ, có hàm lượng carbon dưới 0.6%, tiêu chuẩn JIS G4051 S45C, kích thước T62.5 W294 L147 mm. Hàng mới 100% (mục 11 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH O.N VINA Địa chỉ: Lô 2, đường Tiên Phong 10, KCN Mapletree, phường Hòa Phú, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương. MST: 3702642067. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10224512691/A12 ngày 27/9/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Quản lý hàng đầu tư - Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim, dạng thanh và que khác, cán nóng, mặt cắt hình chữ nhật, chưa sơn, phủ, mạ hoặc tráng, hàm lượng C ≈ 0,364%, Mn ≈ 0,784% tính theo trọng lượng, không phải thép dễ cắt gọt. Kích cỡ: (62,5x147x294)mm |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim, dạng thanh và que khác, cán nóng, mặt cắt hình chữ nhật, chưa sơn, phủ, mạ hoặc tráng, hàm lượng C ≈ 0,364%, Mn ≈ 0,784% tính theo trọng lượng, không phải thép dễ cắt gọt. Kích cỡ: (62,5x147x294)mm thuộc nhóm 72.14 “Sắt hoặc thép không hợp kim ở dạng thanh và que khác, chưa được gia công quá mức rèn, cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn nóng, nhưng kể cả những dạng này được xoắn sau khi cán”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 7214.91 “- - Mặt cắt ngang hình chữ nhật (trừ hình vuông)”, phân nhóm “- - - Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng”, mã số 7214.91.19 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.