BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1234/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 3 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2018 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 (trụ sở tại TP Hải Phòng) tại thông báo số 2122/TB-KĐ2 ngày 16/10/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dây thép hợp kim dạng cuộn chưa mạ tráng SWRH62A 2,85mm, có chứa nguyên tố Bo > 0,0008%, dùng làm nan hoa, mã HS tương ứng 98110090 (mục 3 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Linh Trung ES; Địa chỉ: Lạc Đạo, Văn Lâm, Hưng Yên; MST: 0900232860 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10216543530/A11 ngày 13/8/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Hải Phòng KVII - Cục Hải quan TP Hải Phòng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây thép hợp kim, trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng Bo > 0,0008% tính theo trọng lượng), đường kính nhỏ hơn 5,5mm 5. Kết quả phân loại: Dây thép hợp kim, trong đó Bo là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng Bo > 0,0008% tính theo trọng lượng), đường kính nhỏ hơn 5,5mm thuộc nhóm 72.29 “Dây thép hợp kim khác”; phân nhóm 7229.90 - Loại khác; mã số 7229.90.20 - - Mặt cắt ngang không quá 5,5 mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam (tương ứng với mã số 9811.00.90 tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi). |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.