BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2453/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 07 tháng 5 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 70/TB-KĐ1 ngày 29/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2: Thép cuộn hợp kim cán phẳng, mạ hợp kim kẽm - niken bằng phương pháp điện phân, HL Ti >= 0,05%TL, KT: 1.0MMx1026MM.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Hanoi Steel Center; Mã số thuế: 0101304653; Địa chỉ: Lô M5B, KCN Thăng Long, Xã Võng La, Huyện Đông Anh, TP Hà Nội, Việt Nam.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10180164611/A12 ngày 06/01/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Bắc Thăng Long - Cục Hải quan TP Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim, hàm lượng Ti ≈ 0,0643%... tính theo trọng lượng, Ti là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim, dạng cuộn, chiều rộng 1026mm, chiều dày 1mm, được mạ hợp kim kẽm - niken 01 mặt.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim, hàm lượng Ti ≈ 0,0643%...tính theo trọng lượng, Ti là nguyên tố duy nhất quyết định yếu tố thép hợp kim, dạng cuộn, chiều rộng 1026mm, chiều dày 1mm, được mạ hợp kim kẽm - niken 01 mặt.

thuộc nhóm 72.25 “Thép hợp kim khác được cán phẳng, có chiều rộng từ 600 mm trở lên”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 7225.99 “- - Loại khác”, mã số 7225.99.90 “- - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam (tương ứng mã số 9811.00.10 tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi)./.