BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 714/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 30 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 587/TB-KĐ3 ngày 12/04/2018; Thông báo kết quả giám định số 0069A/N1.18/TĐ ngày 14/03/2018, công văn số 0869/KT3-N1 ngày 26/3/2018, công văn số 1000//KT3-N1 ngày 06/4/2018 của Trung tâm kỹ thuật tiêu chuẩn đo lường chất lượng 3 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép Amorphous kỹ thuật điện dùng cho sản xuất máy biến thế, dạng cuộn, chiều dày từ 25 micromet đến 28.5 micromet, khổ 213mm, mã thép: AYFA213. Hàng mới 100% (Mục 1)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Điện tử điện lạnh Việt Nhật. Địa chỉ: Số 06, ấp An Thành, xã An Tây, Thị xã Bến Cát, Bình Dương. Mã số thuế: 3700585906.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10186335796/A12 ngày 09/02/2018 tại Chi cục Hải quan KCN Mỹ Phước - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sắt hợp kim có hình dạng cán phẳng, được sản xuất bằng phương pháp đúc trực tiếp và làm nguội nhanh (rapid-quenching, direct-casting process), ở dạng đai và dải, chiều rộng dưới 400mm; không phủ, mạ hoặc tráng, kích cỡ: 0.025 x 213 mm x cuộn

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sắt hợp kim có hình dạng cán phẳng, được sản xuất bằng phương pháp đúc trực tiếp và làm nguội, nhanh (rapid-quenching, direct-casting process), ở dạng đai và dải, chiều rộng dưới 400mm; không phủ, mạ hoặc tráng, kích cỡ: 0.025 x 213 mm x cuộn

thuộc nhóm 72.26 “Sản phẩm của thép hợp kim khác được cán phẳng, có chiều rộng dưới 600 mm”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 7226.99 - - Loại khác”, phân nhóm - - - Dạng đai và dải, chiều rộng không quá 400 mm”, mã số 7226.99.19 - - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.