BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6308/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 9 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Căn cứ Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 4 tại Thông báo số 1040/TB-KĐ4 ngày 8/9/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm có thành phần chính SiO2 <4%; Al2O3>42%;CaO>49%, Fe2O3<2%, dạng hạt, dùng để khử tạp chất trong thùng nước thép, hàng mới 100% (Mục 2 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/ nhập khẩu: Công ty Cổ phần Thép Hòa Phát Dung Quất. Địa chỉ: Khu kinh tế Dung Quất, xã Bình Đông, huyện Bình Sơn, tỉnh Quảng Ngãi, Việt Nam. MST: 4300793861. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10339028723/A12 ngày 29/06/2020 tại Chi cục Hải quan Cửa Khẩu Cảng Dung Quất - Cục Hải quan tỉnh Quảng Ngãi. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm đã được nung chảy của canxi aluminat dùng để khử tạp chất trong ngành thép, thành phần chính gồm CaO, Al2O3, SiO2, Fe2O3, dạng khối rắn, kích thước khoảng 10-50mm. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm đã được nung chảy của canxi aluminat dùng để khử tạp chất trong ngành thép, thành phần chính gồm CaO, Al2O3, SiO2, Fe2O3, dạng khối rắn, kích thước khoảng 10-50mm. thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác:”, mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.