BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 447/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 (trụ sở tại TP Đà Nẵng) tại thông báo số 0552/TB-KĐ4 ngày 24/5/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép cacbon không hợp kim dạng thanh, cán nóng, có mặt cắt ngang hình tròn (đường kính 40mm, dài 3m), mới 100% Material alloy Steel S45C phi 40 x 3m made in Taiwan (mục 2 tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty HH công nghiệp Hồng Đạt; Địa chỉ: Lô 9/12 KCN Hố Nai 3, Trảng Bom, Đồng Nai; MST: 3600609688

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10193540911/A12 ngày 3/4/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Thống Nhất - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (hàm lượng C ≈ 0,512%, Mn ≈ 0,66% tính theo trọng lượng), dạng thanh, có mặt cắt ngang hình tròn đường kính 40mm, được gia công nóng, chưa phủ, mạ hoặc tráng

5. Kết quả phân loại: Thép không hợp kim (hàm lượng C ≈ 0,512%, Mn ≈ 0,66% tính theo trọng lượng), dạng thanh, có mặt cắt ngang hình tròn đường kính 40mm, được gia công nóng, chưa phủ, mạ hoặc tráng.

thuộc nhóm 72.14 “Sắt hoặc thép không hợp kim ở dạng thanh và que khác, chưa được gia công quá mức rèn, cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn nóng, nhưng kể cả những dạng này được xoắn sau khi cán”; phân nhóm - Loại khác; 7214.99 - - Loại khác; phân nhóm - - - Loại khác; mã số 7214.99.92 - - - - Có hàm lượng carbon từ 0,38% trở lên và hàm lượng mangan dưới 1,15% tính theo trọng lượng tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.