BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1449/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 3 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Nghị định số 122/2016/NĐ-CP ngày 1/9/2016 của Chính phủ về Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 1333/TB-KĐ4 ngày 09/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép cán nguội, không hợp kim, được cán phẳng, dạng cuộn JIS G3141 SPCC-SD (CQ1-UE): 3.0mm x 1219mm x coil.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Gia Công và Dịch Vụ Thép Sài Gòn; Địa chỉ: Số 5, Đường 4A, KCN Biên Hòa II, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600239229.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10152348416/A12 ngày 26/7/2017 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim cán phẳng (hàm lượng C~0,09% tính theo trọng lượng), có chiều rộng trên 600mm, dày 3mm, cán nguội, chưa phủ mạ hoặc tráng, dạng cuộn.

5. Kết quả phân loại:

Thép không hợp kim cán phẳng (hàm lượng C~0,09% tính theo trọng lượng), có chiều rộng trên 600mm, dày 3mm, cán nguội, chưa phủ mạ hoặc tráng, dạng cuộn

thuộc nhóm 72.09Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600 mm trở lên, cán nguội (ép nguội), chưa dát phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm “- Ở dạng cuộn, chưa được gia công quá mức cán nguội (ép nguội)”, mã số 7209.15.00 “- - Có chiều dày từ 3 mm trở lên” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.