BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3627/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 6 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 1351/TB-KĐ4 ngày 22/11/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim cán phẳng mạ kẽm bằng phương pháp nhúng nóng STEEL ROLL SGCC ZNX Z12 (Dày 0.8mm*rộng 87mm*cuộn) (Hàng chưa giám định) (mục 06 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty hữu hạn điện cơ Lục Nhân

Địa chỉ: Lô 9-11 KCN Hố Nai, Trảng Bom, Đồng Nai. MST: 3600609695.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10217749140/A12 ngày 20/8/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Thống Nhất - Cục HQ tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thép không hợp kim cán phẳng (có hàm lượng C < 0,6% tính theo trọng lượng), dạng đai dải, rộng 87mm, dày 0,8mm, mạ kẽm bằng phương pháp nhúng nóng

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim cán phẳng (có hàm lượng C < 0,6% tính theo trọng lượng), dạng đai dải, rộng 87mm, dày 0,8mm, mạ kẽm bằng phương pháp nhúng nóng

thuộc nhóm 72.12 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm, đã phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm 7212.30 “- Được mạ hoặc tráng kẽm bằng phương pháp khác”, phân nhóm “- - Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng”, mã số 7212.30.12 “- - - Dạng đai và dải có chiều rộng trên 25 mm nhưng không quá 400 mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.