BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5642/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 9 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 866/TB-KĐ2 ngày 30/5/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép hình chữ H dùng làm chân đỡ máy bằng thép hợp kim chưa được gia công quá mức cán nóng SS400, kích thước (150x150x7x10x12000) mm, hàng mới 100% (mục 02 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty TNHH Jyuichiya Việt Nam Địa chỉ: Lô đất CN4.4I, Khu công nghiệp Đình Vũ, Phường Đông Hải 2, Quận Hải An, Thành phố Hải Phòng. MST: 0201755730. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10191384480/A12 ngày 21/3/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng đầu tư - gia công - Cục HQ TP. Hải Phòng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (hàm lượng C<0,6% tính theo trọng lượng), dạng hình chữ H, cán nóng. Kích thước (H x B x t1 x t2) là: (150 x 150 x 7 x 10)mm |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim (hàm lượng C<0,6% tính theo trọng lượng), dạng hình chữ H, cán nóng. Kích thước (H x B x t1 x t2) là: (150 x 150 x 7 x 10)mm thuộc Nhóm 72.16 “Sắt hoặc thép không hợp kim dạng góc, khuôn, hình”, phân nhóm “-Hình chữ U, I hoặc H, chưa được gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn có chiều cao từ 80 mm trở lên”, phân nhóm 7216.33 “ - - Hình chữ H”, phân nhóm “- - - Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng”, mã số 7216.33.11 “ - - - Chiều dày của cạnh (Flange) không nhỏ hơn chiều dày của thân (web)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.