BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1287/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 3 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 790/TB-KĐ4 ngày 25/07/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Thuốc thấm dạng nước (PICO COLOR CHECK WATER WASHABLE PENETRANT NPW-2) dùng trong phương pháp kiểm tra thẩm thấu, mục đích phát hiện ra khuyết tật sản phẩm, bình 18 lít. NSX: NAWOOTECH.Mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Nawoo Việt Nam; Mã số thuế: 0401857747; Địa chỉ: 250 Đoàn Ngọc Nhạc, Phường Hòa Xuân, Quận Cẩm Lệ, TP Đà Nẵng, Việt Nam. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10184881955/A11 ngày 02/02/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Sân bay Quốc tế Đà Nẵng - Cục Hải quan TP Đà Nẵng. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hóa học có thành phần gồm chất màu hữu cơ và phụ gia, trong hỗn hợp dung môi hữu cơ, dùng xác định vết nứt. | |
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.