BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2090/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 2513/TB-KĐ2 ngày 25/12/2018 và đề nghị của Cục Thuế xuất nhập khẩu và Cục Kiểm định Hải quan tại tờ trình ngày 25/03/2020, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Kẹo sô cô la có nhân hạnh nhân dạng viên, 1kg/túi, 6 túi/hộp. nhà sản xuất Jiangsu Liangfeng Food Group Co.,Ltd. mới 100% (mục 2 Tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần bánh kẹo Hải Châu; địa chỉ: số 15 Mạc Thị Bưởi, P. Vĩnh Tuy, Q. Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội; MST:0100114184. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10233054986/A11 ngày 14/11/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Hải Phòng KV III - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm hình cầu gồm 3 lớp: lớp kem ngoài cùng màu nâu, bề mặt có mảnh hạt, vị socola (bao phủ toàn bộ sản phẩm); lớp bánh xốp ở giữa, tạo lên hình dạng cho sản phẩm, giòn, xốp, màu vàng; lớp kem trong cùng màu nâu, mềm, vị socola có 1 nhân hạt hạnh nhân, vị ngọt đậm, đóng gói 1kg/túi. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm hình cầu gồm 3 lớp: lớp kem ngoài cùng màu nâu, bề mặt có mảnh hạt, vị socola (bao phủ toàn bộ sản phẩm); lớp bánh xốp ở giữa, tạo lên hình dạng cho sản phẩm, giòn, xốp, màu vàng; lớp kem trong cùng màu nâu, mềm, vị socola có 1 nhân hạt hạnh nhân, vị ngọt đậm, đóng gói 1kg/túi. thuộc nhóm 18.06 “Sô cô la và các chế phẩm thực phẩm khác có chứa ca cao”, phân nhóm 1806.90 “- - Loại khác: ”, mã số 1806.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.