BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1485/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số số 2032/TB-KĐ3 ngày 9/12/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Kẹo ngậm không đường lotte xylitol hương peppermint,(quy cách đóng gói: 1 unk= 1 thùng=10kg).hàng mới 100% (mục 1) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Lotte Việt Nam Địa chỉ: Đường Võ Minh Đức, phường Phú Thọ, TP. Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương Mã số thuế: 3700232139 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10300532190/A41 ngày 22/11/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng XNK ngoài khu công nghiệp - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm dạng viên ngậm không chứa đường, thành phần có chứa các chất làm ngọt tổng hợp (xylitol, aspartame, acesulfame potassium), chất tạo hương như menthol, menthone,... và phụ gia. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm dạng viên ngậm không chứa đường, thành phần có chứa các chất làm ngọt tổng hợp (xylitol, aspartame, acesulfame potassium), chất tạo hương như menthol, menthone,... và phụ gia thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác. ”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác: ”, phân nhóm “- - Loại khác: ”, mã số 2106.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.