BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2604/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định s08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích đkiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư s 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành danh mục hàng hóa xuất khu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 1986/TB-KĐ3 ngày 02/12/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Hỗn hợp chất xơ thực phẩm, dùng trong chế biến thực phẩm, chất xơ thực vật, chất xơ khoai tây: SUPERFIBRE PLUS, hàng mới 100%

(Mục 1)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH BEHN MEYER Việt Nam Địa chỉ: Số 36 đường số 6, KCN Việt Nam - Singapore, Thuận An, Bình Dương. MST: 3700720496.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10293188803/A41 ngày 16/10/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Khu công nghiệp Việt Nam - Singapore - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm thực phẩm, thành phần chính gồm xơ thực vật (xơ hòa tan và xơ không hòa tan), dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm, thành phần chính gồm xơ thực vật (xơ hòa tan và xơ không hòa tan), dạng bột

thuộc nhóm 21.06Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 2106.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khu, nhập khẩu Việt Nam./.