BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 520/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 3480/TB-KĐ2 ngày 21/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Bột ngũ cốc hòa tan Damtuh Hàn Quốc,18g/gói x 50 gói/hộp x8hộp/thùng=UNK. Sản phẩm chứa sữa bột không béo (sữa), hạnh nhân, hồ đào, ý dĩ, gạo trắng, đậu phộng..., mới 100%, nhà SX: Cty Damdo F&B, HSD: T7/2019 (mục 1 Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH DV TM Teawon Việt Nam; địa chỉ: số 109 ngõ 99, đường Đức Giang, P. Thượng Thanh, Q. Long Biên, Hà Nội; MST: 0105984199. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10159563740/A11 ngày 07/9/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP.Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm từ bột ngũ cốc có thêm đường, chất béo, ...đóng gói 18gam/túi. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm từ bột ngũ cốc có thêm đường, chất béo,... đóng gói 18gam/túi. thuộc nhóm 19.01 “Chiết xuất malt; chế phẩm thực phẩm từ bột, tấm, bột thô, tinh bột hoặc từ chiết xuất malt, không chứa ca cao hoặc chứa dưới 40% trọng lượng là ca cao đã khử toàn bộ chất béo, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; chế phẩm thực phẩm từ sản phẩm thuộc các nhóm 04.01 đến 04.04, không chứa ca cao hoặc chứa dưới 5% trọng lượng là ca cao đã khử toàn bộ chất béo, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 1901.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 1901.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.