BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1225/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 3 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của. Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 6 tại thông báo số 398/TB-KĐ6 ngày 12/12/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Nước cốt gà, hiệu: JITAILANG, dùng làm gia vị chế biến TP, Hàng đóng trong hộp Cartons, 530g/chai, 06 chai/hộp. hạn sử dụng 12 tháng kể từ ngày SX, ngày sx: 05/11/2018. hàng mới 100% do TQSX (Mục 3).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH TM XNK Tuấn Phương; Địa chỉ: Số 77, phố Hàm Tử Quan, P.Phúc Tân, Q.Hoàn Kiếm, Hà Nội; mã số thuế: 0108272471.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10231926310/A11 ngày 08/11/2018 tại Chi cục HQ Tân Thanh (Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm có thành phần chính là nước, tinh bột, muối ăn, đường, natri glutamat, hương thịt,... dạng nhão, đóng gói 550 g/chai thủy tinh, thường dùng làm gia vị trong chế biến thực phẩm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm có thành phần chính là nước, tinh bột, muối ăn, đường, natri glutamat, hương thịt,... dạng nhão, đóng gói 550 g/chai thủy tinh, thường dùng làm gia vị trong chế biến thực phẩm.

Thuộc nhóm 21.03Nước xốt và các chế phẩm làm nước xt; đồ gia vị hỗn hợp và bột canh hỗn hợp; bột mịn và bột thô từ hạt mù tạt và mù tạt đã chế biến”, phân nhóm 2103.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Gia vị hỗn hợp và bột canh hn hợp”, mã số 2103.90.29 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.