BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4661/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 7 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 nám 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sơ kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 1987/TB-KĐ3 ngày 02/12/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập/khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mã hàng 1076042 - Thực phẩm bổ sung PLATINUM HYDROWHEY TURBO CHOCOLATE, dạng bột, 3.5LB (1.58kgs), thành phần chính Protein cô đặc, mới 100% (Mục 1) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Không Thể Tin Nổi. Địa chỉ: 167-169 Điện Biên Phủ, phường Đa Kao, quận 1, TP. Hồ Chí Minh MST: 0315111835. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10272050656/A11 ngày 25/6/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Cảng Tổng hợp Bình Dương - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm, dạng bột, thành phần có chứa whey protein thủy phân (theo tài liệu kĩ thuật), hàm lượng protein tính theo Nitơ tổng ~81% tính theo trọng lượng ở thể khô, cacao <5% trọng lượng đã khử toàn bộ chất béo, amino axit, maltodextrin, hương liệu..., đóng gói bán lẻ. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm, dạng bột, thành phần có chứa whey protein thủy phân (theo tài liệu kĩ thuật), hàm lượng protein tính theo Nitơ tổng ~81% tính theo trọng lượng ở thể khô, cacao <5% trọng lượng đã khử toàn bộ chất béo, amino axit, maltodextrin, hương liệu..., đóng gói bán lẻ thuộc nhóm 18.06 “Sô cô la và các chế phẩm thực phẩm khác có chứa ca cao”. phân nhóm 1806.90 “- Loại khác:”, mã số 1806.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.