BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1326/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại Thông báo số 88/TB-KĐHQ ngày 19/02/2020 thay thế cho thông báo số 149/TB-KĐHQ ngày 13/6/2019, công văn số 259/KĐHQ-KĐ ngày 19/2/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: NPL08: Grapite nhân tạo các loại (dạng cuộn phủ lớp PVC bảo vệ)/TS-40, Kích thước 55mmx200M (Mục 1 tờ khai).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Shin Sung Vina. Địa chỉ: Lô B1 - KCN Song Khê - Nội Hoàng - TP Bắc Giang, tỉnh Bắc Giang. Mã số thuế: 2400516064.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10265145425/A12 ngày 20/5/2019 tại Chi cục Hải quan quản lý các KCN Bắc Giang - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng graphit dạng cuộn, kích thước 62mm x 200m, dùng để dẫn nhiệt (Không phải là sản phẩm điện)

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màng graphit dạng cuộn, kích thước 62mm x 200m, dùng để dẫn nhiệt (Không phải là sản phẩm điện)

thuộc nhóm 68.15 Các sản phẩm bằng đá hoặc bằng các chất liệu khoáng khác (kể cả xơ carbon, các sản phẩm bằng xơ carbon và các sản phẩm làm bằng than bùn), chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác”, phân nhóm 6815.10 “- Các sản phẩm làm từ graphit hoặc carbon khác không phải là sản phẩm điện”, phân nhóm - - Loại khác”, mã số 6815.10.99 - - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.