BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 988/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 02 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 3013/TB-KĐ3 ngày 11/12/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai-báo: Protein ( EXCELPRO P 80 F ) Nguyên liệu thực phẩm, dùng trong công nghiệp thực phẩm (25 kg/bao). Nhà sản xuất: APC EUROPE, S.L.U (APC EUROPE S.A), HSD: 09/2019, Hàng mới 100 % 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MTN Việt Nam; Địa chỉ: 22/19B Nguyễn Hiền, P.4, Q.3, TP.Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0312941108. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10232986924/A11 ngày 13/11/2018 tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KVI (Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bột từ thịt lợn, đã sấy khô. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bột từ thịt lợn, đã sấy khô. Thuộc nhóm 02.10 “Thịt và phụ phẩm dạng thịt ăn được sau giết mổ, muối, ngâm nước muối, làm khô hoặc hun khói; bột mịn và bột thô ăn được làm từ thịt hoặc phụ phẩm dạng thịt sau giết mổ”, phân nhóm “ - Thịt lợn”, phân nhóm 0210.19 “- - Loại khác”, mã số 0210.19.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.